A lokacin hutun Sabuwar Shekarar Wata, kasuwar ruwan chlorine ta cikin gida tana da kwanciyar hankali, kuma canjin farashi ba ya faruwa akai-akai. A ƙarshen hutun, kasuwar ruwan chlorine ta yi bankwana da kwanciyar hankali a lokacin hutun, inda aka samu ƙaruwa sau uku a jere, kuma kasuwar ta mayar da hankali kan cinikin a hankali. Ya zuwa ranar 3 ga Fabrairu, cinikin manyan motocin tankuna a yankin Shandong (-300) - (-150) yuan/ton.
Sharhin kimanta darajar kasuwar chlorine ta cikin gida

A wannan makon, kasuwar ruwan alkali ta cikin gida ta ci gaba da yin rauni, manyan kamfanonin Arewacin China na ƙasa sun sayi farashi ƙasa zuwa yuan 920/ton suna rage tunanin kasuwa, yanayin siyan kasuwa bai isa ya rage sha'awar shiga kasuwa ba, jira a gani da kyau. Kuma farfaɗowar buƙatu a ƙasa har yanzu tana da iyaka, kasuwa ta fi buƙatar sake cikawa kawai. Saboda yawan kayayyakin da kasuwar chlor-alkali ke samarwa har yanzu yana da yawa, tare da farashin ruwan chlorine yana ci gaba da farfaɗowa, kasuwar ta yi kasa a gwiwa, tare da kasuwar da ba ta da wani labari mai daɗi, don haka kasuwar ruwan alkali ta ci gaba da rauni.
Yankin Shandong 32 ciniki na masana'antar alkali mai mahimmanci a cikin yuan 940-1070/ton, ciniki na alkali mai mahimmanci 50 a cikin yuan 1580-1600/ton. Farashin ciniki na alkali mai mahimmanci na Jiangsu 32 a cikin yuan 960-1150/ton; Farashin ciniki na alkali mai mahimmanci a cikin yuan 1620-1700/ton. Mako mai zuwa, ba tare da ƙaruwar abubuwa masu kyau ba, kodayake kamfanonin da ke ƙasa sun murmure kaɗan idan aka kwatanta da lokacin da ya gabata, ƙarfin haɓaka gabaɗaya ba shi da ƙarfi, kuma tarin kamfanoni a kasuwa har yanzu yana da yawa. Saboda haka, ƙarancin kasuwar alkali mai ruwa yana da wuya a canza mako mai zuwa, kuma ya kamata a ba da kulawa ta musamman don dawo da buƙatun da ke ƙasa.

Farfadowar buƙata a hankali take, babban sinadarin aluminum oxide da ke ƙasa ba shi da tsarin siyan soda mai ƙarfi, kawai buƙatar siyan sha'awa ba ta da kyau, odar fitarwa ba ta da yawa kuma wasu abubuwan da ke haifar da damuwa a ƙarƙashin tasirin yanayin ciniki na kasuwa ba su da sauƙi, ainihin farashin ciniki na kasuwa har yanzu yana ƙasa da ƙimar masana'anta.
A halin yanzu, masana'antun da ke Inner Mongolia da Ningxia suna ba da ma'aikata kusan 4000 a kowace tan, amma ainihin farashin ciniki a kasuwa shine kimanin yuan 3850-3900 a kowace tan; A halin yanzu, kamfanonin cikin gida suna ba da farashin kusan yuan 3700 a kowace tan, amma ainihin farashin ciniki a kasuwa shine kusan yuan 3600 a kowace tan. Kamfanonin Shandong suna ba da farashin allunan soda na kimanin yuan 4400-4500 a kowace tan, farashin mai tsada ya ragu sosai, kuma ainihin farashin ciniki a kasuwar cikin gida shine kusan yuan 4450 a kowace tan. Wasu majiyoyi suna ciniki ƙasa da wannan matakin.
A halin yanzu, kamfanoni a babban yankin samar da amfanin gona ba su sanar da shirin kula da amfanin gona na ɗan lokaci ba, wadatar da ake samu ya isa, kuma farfaɗowar buƙatar da ke ƙasa a bayyane yake yana da wuya a bi diddiginta, kuma farashin kasuwa zai iya raguwa a ƙarƙashin yanayin cewa sha'awar 'yan kasuwa na shiga kasuwa da kuma yawan masana'antun kafin sayarwa ya ragu sosai. Ana sa ran sabon ƙiyasin farashi guda ɗaya a babban yankin samar da amfanin gona a mako mai zuwa zai ragu da yuan 50-100/ton ko makamancin haka. Farashin ciniki na kasuwa kuma zai ragu zuwa wani mataki.
Babban nazarin kasuwa a ƙasa
Aluminum Oxide: Farashin aluminum oxide na cikin gida yana tafiya cikin sauƙi. Daga fahimtar kasuwa, tasirin kariyar muhalli, gyaran aiwatar da gyaran kamfanonin aluminum oxide na Shandong, rage samar da kayayyaki na ɗan gajeren lokaci. Tare da dawo da ƙarfin aiki a kasuwa, kamfanonin aluminum oxide sun fara yin oda, amma saboda ƙarancin amfani da ƙarfi a farkon matakin, matakin kaya gabaɗaya ya yi ƙasa. Sabbin jarin aluminum oxide na baya-bayan nan da kuma ci gaba da sha'awar samarwa fiye da yadda ake tsammani, wadatar kasuwa gabaɗaya ta ƙaru. Duk da haka, ci gaban sabon saka hannun jari da sake dawo da samar da aluminum electrolytic yana da jinkiri, har ma da girman raguwar samarwa yana ƙara faɗaɗa, wanda ke haifar da mummunan fata na kasuwa na ɗan gajeren lokaci. A cikin ɗan gajeren lokaci, jimillar sa ido kan kasuwa gaba ɗaya yana da ƙarfi, yuwuwar girgizar farashi ya fi girma, ana sa ran farashin aluminum oxide zai kasance mai karko a cikin ɗan gajeren lokaci.
Epichlorohydrin: A wannan makon, epoxylposopropane na cikin gida ya faɗi. (Ya zuwa ranar 9 ga Fabrairu, babban tattaunawar da aka yi a wurin Jiangsu shine yuan 8700-8800/ton, farashin 3.85% daga ranar 2 ga Fabrairu). A cikin makon, kayan amfanin gona na sama suna nan daram. Kodayake tallafin farashi a bayyane yake, babban abin da ke shafar raguwar epoxy oxide shine ƙarancin sabbin oda a cikin ƙasa, kuma tarin kayan masana'antar ya ƙaru. Bugu da ƙari, tare da sake fara amfani da wasu na'urorin ajiye motoci da kuma ci gaba da bunƙasa wadatar mai rahusa, masana'antar ta ƙara ta'azzara kuma kasuwa ba ta da tabbas za ta zama fanko kuma sha'awar isar da kayayyaki ta inganta. Duk da haka, kasuwa gabaɗaya ba ta da ƙarfi, yana da wuya a samar da tallafi mai kyau don samar da oxide propylene, kasuwar tana cike da labarai marasa kyau da yawa, kuma farashin makon ya ci gaba da raguwa. Kasuwar yanzu tana cikin yanayi mai tsada da ƙarancin buƙata, kuma yayin da farashin ke ci gaba da faɗuwa, babban ribar da aka samu a cikin tsarin biyu ya ragu sosai. Musamman ma, hanyar glycerin epoxyl oxide propylene ta yi ta shawagi kusa da layin farashi, har ma wasu kamfanoni sun yi asara. A ƙarƙashin wasan farashi da wadata da buƙata, tunanin masana'antar yana da ban tausayi, kuma yanayin kasuwa gaba ɗaya yana da wuya a sami kyakkyawan fata.
Propylene oxide: A wannan zagayen, kasuwar propylene oxide ta cikin gida galibi tana ƙaruwa a hankali. Bayan ɗan ƙaramin riba a ƙarshen makon da ya gabata, ana sa ran cewa tattalin arzikin zai ci gaba da biyan wani adadin buƙata a wannan makon, kuma za a ci gaba da bin diddiginsa ɗaya bayan ɗaya. Bayan narkewar kayayyaki da canja wurin cyclopropyl, farashin cyclopropyl yana ƙaruwa, kuma a lokaci guda, raguwar na'urori daban-daban na ɗan lokaci a ƙarshen wadata da farashin chlorine mai ruwa-ruwa yana haifar da hauhawar farashin. Kwanan nan aka samu raguwar bin diddigin. Ya zuwa ranar Alhamis, Shandong CiC ta yi shawarwari kan yuan 9500-9600/ton na masana'antar musayar wuri, matsakaicin farashin mako-mako na babban ciniki kan yuan 9214.29/ton, wata-wata + 1.74%; Tattaunawar Gabashin China ta samar da yuan 9700-9900/ton na musayar wuri, matsakaicin farashin mako-mako na babban ciniki kan yuan 9471.43/ton, wata-wata + 1.92%. Aikin samar da sinadarin propylene oxide ya ragu kaɗan a cikin zagayowar: Mataki na 2 na Zhenhai ya ci gaba da aiki mai ƙarancin inganci, Yida da Qixiang sun tsaya, Shell 80%, Mataki na 2 na Zhenhai ya ƙara nauyin da ba shi da amfani, Binhua, Huatai da Sanyue sun rage nauyin da ba shi da amfani na ɗan gajeren lokaci, Daze sun yi aiki da ƙarancin nauyin da ba shi da amfani, Tianjin Petrochemical stable 60%, Gwajin sinadaran ta tauraron ɗan adam: ƙimar amfani da ƙarfin aiki a cikin zagayowar 72.41%; Daga hangen nesa na farashi, ƙarancin ƙarewa bayan ɓangaren propylene, chlorine na ruwa ya ci gaba da ƙaruwa da sake farfaɗowa, dawo da farashi, ribar cyclopropylene da gefen asara. Ra'ayoyin buƙata bayan ƙarshen bikin ba kamar yadda ake tsammani ba ne, wani ɓangare na narkewar kayan farko, wani ɓangare na jira farashi mai tsada a hankali.
Hasashen kasuwa na gaba
Mako mai zuwa, saboda ƙaruwar matsin lamba na kayayyaki na kamfanoni a manyan yankunan da ake samar da kayayyaki da kuma raguwar farashin siye na ƙasa da ƙasa, har yanzu akwai ɗan sarari ga farashin ruwa na alkali na cikin gida ya faɗi a mako mai zuwa. Bukatar ruwa a babban yankin da ake sayarwa har yanzu tana murmurewa a hankali, wanda zai ba da tallafi kaɗan ga farashin kasuwa. Mako mai zuwa, farashin kasuwar soda na caustic na cikin gida har yanzu yana iya raguwa, buƙatar ƙasa da ƙasa 'yan kasuwa ba sa aiki sosai wajen shiga kasuwa, kuma ainihin farashin ciniki na kasuwa ya yi ƙasa da ƙimar masana'anta, babban buƙatar alumina ba za a iya fitar da shi ba kawai ya dogara da wanda ba aluminum ba a ƙasa kuma 'yan kasuwa da ke aiki a kasuwar yana da wahalar ingantawa, ana sa ran cewa mako mai zuwa farashin kasuwa zai ragu sosai; Dangane da ruwa na chlorine, ci gaba da hauhawar farashin ruwa na chlorine a Arewacin China yana haifar da dakatar da kayayyakin da wasu kamfanoni ke karɓa. Farashin ruwa na cikin gida na iya nuna raguwa a farkon mako mai zuwa, kuma kasuwa za ta sake shiga tallafin kuɗi. Duk da haka, yayin da kasuwar sinadarin chlorine mai yawa ke farfadowa a hankali, kasuwar sinadarin chlorine mai yawa a Arewacin China za ta fara faduwa sannan ta tashi a mako mai zuwa, wanda zai yi tasiri ga kasuwa a yankunan da ke kewaye, yayin da kasuwar a wasu sassan kasar ke da kwanciyar hankali.
Lokacin Saƙo: Fabrairu-15-2023





