Polyoxyethylene nonylphenol ether
Ma'ana iri ɗaya
NONOXYNOL-1;NONOXYNOL-100;NONOXYNOL-120;Polyethylene Glycol Mono-4-nonylphenyl Ether n(=:)5;Polyethylene Glycol Mono-4-nonylphenyl Ether n(=:)7.5;Polyethylene Glycol Mono-4-nonylphenyl Ether n(=:)10;Polyethylene Glycol Mono-4-nonylphenyl Ether n(=:)15;Polyethylene Glycol Mono-4-nonylphenyl Ether n(=:)18
Aikace-aikacen NP9
Nonylphenol polyoxyethylene (9) ether NP9,
Tsarin gabaɗaya na nonoxynols shine C9H19C6H4(OCH2CH2)nOH. Kowanne nonoxynol yana da siffa ta lamba (n) na ethylene oxide da aka maimaita a cikin sarkar. Suna nan a cikin sabulun wanka, sabulun ruwa, emulsifiers don mayuka, masu laushin yadi, ƙarin takarda ta hoto, rina gashi, mai mai shafawa, ƙwayoyin maniyyi da magungunan hana kamuwa da cuta. Su ne masu tayar da hankali da kuma masu jan hankali.
Aikace-aikace:
A matsayin wani abu mai hana ruwa, an yi amfani da nonylphenol polyoxyethylene ether sosai a cikin sabulun wanka, yadi, maganin kashe kwari, shafi, fata, kayan gini, takarda da sauran masana'antu.
A fannin sabulun saƙa na roba, ana amfani da shi sosai wajen samar da sabulun saƙa ko sabulun saƙa na ruwa da kuma sabulun saƙa mai ƙarfi saboda kyawun aikinsa na wanke-wanke. Ana ƙara shi a cikin adadin 1% a cikin sabulun saƙa na mahaɗi, 10% a cikin sabulun saƙa na ruwa, da kuma 15% a cikin sabulun saƙa mai matuƙar ƙarfi.
A cikin sabulun wanki, ana amfani da shi musamman don wankewa da kuma wanke ulu.
A cikin ɓangaren litattafan almara da takarda, ana amfani da shi azaman ingantaccen wakili na taimako don cire resin alkali don ɓangaren litattafan almara, wanda zai iya haɓaka kwararar alkali da haɓaka watsawar resin. A matsayin sabulun wanke-wanke mai ƙarancin kumfa da mai wargazawa, samfuran takarda na iya zama santsi da daidaito. Bugu da ƙari, ana amfani da nonylphenol polyoxyethylene ether don cire sharar tawada ta jarida.
A masana'antar kayan gini, wanda ake amfani da shi a fenti mai ɗauke da ruwa, zai iya taka rawar emulsification, warwatsewa da jika; Ana amfani da shi don wakilin iska na siminti, zai iya yin turmi na siminti ko siminti don samar da adadi mai yawa na ƙananan ƙwayoyin halitta, inganta sauƙin riƙe shi da ruwa, inganta juriyar siminti da kuma ikon shiga cikin ruwa, galibi shine yuwuwar buƙatar fenti mai ɗauke da ruwa ya fi girma.
Ana kuma amfani da shi wajen narkar da mai da kuma na'urorin sarrafa fata, da kuma na'urorin shafawa na gishirin barium don injunan konewa na ciki.
A cikin masana'antar lantarki, galibi ana amfani da shi don samar da resin phenolic da aka gyara a cikin laminate na zamani na da'irar lantarki.
Bayani dalla-dalla na NP9
| KAYA |
|
| Bayyanar | Ruwa Mai Tsabta |
| Launi, Pt-Co | ≤30 |
| Danshi | ≤0.5 |
| Wurin Girgije | 50~60 |
| PH | 5.0~7.0 |
| Nonylphenol Polyoxyethylene ether | ≥99 |
Shirya NP9
1000kg/ibc Nonylphenol polyoxyethylene (9) ether NP9
Ya kamata a ajiye a wuri mai sanyi, bushe kuma a sami iska.









