A shekarar 2022, wanda abubuwa kamar annobar cikin gida da hauhawar farashin kayayyaki a ƙasashen waje, buƙatar sinadarai don matsin lamba na ɗan gajeren lokaci, da kuma masana'antun cikin gida suna da matsin lamba na rage kaya a cikin ɗan gajeren lokaci. A lokaci guda, rikicin yanayin ƙasa da ƙasa ya haifar da hauhawar farashin makamashi mai yawa, wanda ya haifar da matsin lamba kan farashin sama. Akwai bambance-bambance a bayyane. An warware wasu kayayyaki kuma an gano cewa a cikin shekaru biyu da suka gabata, farashin wasu kayayyaki ya tashi da kashi 700%, kuma sararin kasuwa ya ci gaba da faɗaɗa. Ina fatan zuwa 2023, ina damar take?
700% an ƙara yawan kayan cikin shekaru biyu, an tsara odar kayan da za a yi amfani da su a shekara mai zuwa.
LithiumHydroxide: Kamfanoni da dama da ke aiki a ƙarƙashin ƙasa sun fara aiki
A ƙarƙashin yanayin kasuwa na ƙarancin wadata da buƙata, masana'antun da ke cikin ƙasa sun sami damar haɓaka lithium hydroxide.
Kamfanin Yahua Group ya sanar da cewa reshen kamfanin Yahua Lithium (Ya'an) da kamfanin Aisi Kai New Energy (Shanghai) na SK sun rattaba hannu kan kwangilar samar da lithium hydroxide mai matakin batir. Kamfanin Ya'an Lithium ya tabbatar da cewa daga shekarar 2023 zuwa 2025, zai samar da kayayyaki daga Aisi, wadanda jimillarsu ya kai tan 20,000 zuwa 30,000.
Aiscai ta kuma sanya hannu kan "Kwangilar Tallace-tallace (2023-2025)" tare da Tianyi Lithium da Sichuan Tianhua don sayar da kayayyakin lithium hydroxide masu darajar batir ga Aiskai tun daga shekarar 2023, wanda a ƙarƙashinsa kwangilar ta tanadi isar da kayayyaki iri ɗaya kowane wata da jigilar kaya ta shekara-shekara ba ta wuce jimillar adadin da aka amince da shi a cikin kwangilar ba (cikin ±10%).
Baya ga kamfanonin batir, kamfanonin motoci kuma suna fafatawa sosai don samun lithium hydrogen oxide. Mercedes-Benz ta sanar da yarjejeniya da Canada-Germany Rock Tech Lithium. A matsakaici, na farko zai sayi tan 10,000 na lithium hydroxide mai nauyin batir kowace shekara, tare da ma'aunin ciniki na Yuro biliyan 1.5. GM da LIG New Energy da Lithium Technology Company Livent sun sanya hannu kan yarjejeniyar shekaru da yawa don tabbatar da cewa manyan kayan aikin samar da batirin ababen hawa masu amfani da wutar lantarki ne. Daga cikinsu, Livent za ta samar da lithium hydroxide mai nauyin batir ga General Motors cikin shekaru 6 daga 2025.
Daga mahangar bayanai na kasuwa, tare da ci gaban da ake samu a yanzu na albarkatun lithium na sama, gina kamfanonin sarrafa gishirin lithium, da kuma faɗaɗa sabbin kamfanonin makamashi na ƙasa, wadata da buƙatar lithium hydroxide har yanzu suna cikin daidaito, kuma ana sa ran zai ci gaba har zuwa 2023.
PVDF: Farashin ya ninka sau 7, yana da wuya a cike gibin samar da kayayyaki
Yayin da kasuwar da ke ƙasa ke ci gaba da zafi, gibin wadata da buƙata na batirin lithium PVDF yana ci gaba da ƙaruwa, kuma ƙarfin samar da kayan masarufi na R142B ya yi yawa, kuma wadatar kasuwa ta yi muni. Farashin kasuwa na batirin lithium PVDF ya haura zuwa yuan 700,000 a kowace tan, wanda ya kusan sau 7 idan aka kwatanta da farashin farkon 2021.
Saboda ƙarancin ƙarfin samar da batirin lithium a China, kuma ƙarfin samar da PVDF na yau da kullun ba za a iya canza shi zuwa matakin batirin lithium PVDF cikin ɗan gajeren lokaci ba, ana sarrafa kayan aikin R142B sosai kuma ana faɗaɗa shi a hankali, wanda ke haifar da jinkirin fitar da ƙarfin samar da batirin lithium na cikin gida na PVDF. Yana da wuya a rama shi. Tare da ƙarin ƙaruwa a tallace-tallace na sabbin motocin makamashi a rabin na biyu na shekara, ana sa ran kasuwar PVDF a 2022 za ta ci gaba da kasancewa cikin wadata mai yawa, tallafawa farashin PVDF, da kuma taimaka wa kamfanonin PVDF su ƙara yawan ayyukansu na shekara-shekara.
PVP: Ranar isar da wasu kayayyaki za ta kasance a layi har zuwa watan Janairu
A ƙarƙashin mawuyacin halin da ake ciki na rikice-rikicen ƙasa da kuma rikicin makamashi, ƙarfin samar da manyan kamfanonin sinadarai na Turai ya ragu, umarni ga kamfanonin cikin gida ya ƙaru, kuma mutanen da suka dace daga masana'antun PVP na cikin gida sun ce "kayayyakin da suka shafi PVP na kamfanin suna da babban koma-baya, kuma lokacin isar da wasu kayayyaki an sanya su a matsayi har zuwa shekara mai zuwa. Janairu."
Majiyoyi masu dacewa daga wani kamfanin kera PVP sun ce ƙarfin samar da PVP na yanzu na masana'antun Turai ya ragu sosai, kuma adadi mai yawa na odar kayayyaki daga ƙasashen waje sun fara karkata zuwa ga kamfanonin cikin gida. A halin yanzu, kamfanin yana da tarin kusan tan 1000 na kayayyakin PVP, kuma ana sa ran isar da wasu kayayyaki zuwa ƙarshen shekara ko ma Janairun shekara mai zuwa.
Masana'antar ɗaukar hoto: Yi odar littafin har zuwa 2030
Kamfanin Daqo Energy ya rattaba hannu kan yarjejeniyar siya da wani abokin ciniki. An amince a cikin kwangilar cewa ana sa ran abokin ciniki zai sayi tan 148,800 na tubalan wanke-wanke na matakin farko na Sun daga Daqo Energy daga Janairu 2023 zuwa Disamba 2027, kuma an kiyasta adadin siyan shine yuan biliyan 45.086. Tun daga shekarar 2022, Daqo Energy ta sanya hannu kan manyan kwangiloli guda takwas da jimillarsu ta kai kimanin yuan biliyan 370.
Kamfanin Longji Green Energy da rassanta guda tara sun sanya hannu kan yarjejeniyar sayen kayan polysilicon mai dogon lokaci tare da reshen Daqo Energy na Inner Mongolia Daqo New Energy. A cewar yarjejeniyar, adadin cinikin kayan polysilicon tsakanin bangarorin biyu daga watan Mayu na 2023 zuwa Disamba na 2027 ya kai tan miliyan 25.128. Jimillar wannan kwangilar ta kai kimanin yuan biliyan 67.156.
Kamfanin Shuangliang Silicon Materials (Baotou) Co., LTD., wani reshe mallakar Shuangliang Energy Saving Co., Ltd., ya rattaba hannu kan Yarjejeniyar Siyayya da Samar da Kayayyaki ta Polysilicon tare da bangarorin da abin ya shafa. An amince a cikin wannan kwangilar cewa ana sa ran Shuangliang Silicon Materials (Baotou) Co., Ltd. za ta sayi tan 155,300 na kayan polysilicon daga 2022 zuwa 2027, tare da kimanin adadin siyan da ya kai RMB biliyan 47.056.
A halin yanzu, masana'antar samar da wutar lantarki ta kasar Sin har yanzu tana da kyakkyawan yanayin ci gaba. A cikin kwata uku na farko, karuwar masana'antar samar da wutar lantarki ta hanyar amfani ...
Ana sa ran sabbin waƙoƙi kamar sabbin kayayyaki da kuma dawo da buƙatun za su fito a shekarar 2023
A halin yanzu, masana'antar sinadarai tana canzawa daga manyan masana'antu zuwa masana'antu masu inganci. Sabbin kayayyaki masu ƙarancin shigar ruwa a cikin kamfanonin China sun bunƙasa, kuma sabbin kayayyaki kamar su kayan silicon, batirin lithium, POE, da sabbin kayayyaki suna ƙaruwa. A lokaci guda, buƙatar da ke ƙasa tana buɗewa a hankali. Tasirin annobar a shekarar 2023 ya ragu a hankali, kuma ana sa ran buƙata za ta hanzarta damar saka hannun jari na sabuwar hanyar.
A halin yanzu, farashin manyan sinadarai ya faɗi kuma yana cikin ƙasƙanci. Ya zuwa ranar 2 ga Disamba, Ma'aunin Farashin Kayayyakin Sinadarai (CCPI) ya rufe da maki 4,819, raguwar kashi 7.86% daga maki 5230 a farkon wannan shekarar.
Mun yi imanin cewa ana sa ran tattalin arzikin duniya zai ci gaba da bunkasa a shekarar 2023, musamman ma tattalin arzikin cikin gida ana sa ran zai kawo sabon zagaye na murmurewa. Shugaban masana'antar zai cimma ci gaban aiki a matakin gyara buƙatu. Bugu da ƙari, sabbin hanyoyi kamar sabbin kayayyaki da dawo da buƙatu sun yi tashin gwauron zabi. A hanzarta fitar da kayayyaki. Ga shekarar 2023, muna mai da hankali kan nau'ikan samfura guda uku:
(1) Ilimin Halittar Halitta: A bayan rashin daidaiton carbon, kayan da aka yi amfani da su a burbushin halittu na iya fuskantar tasirin lalata, kayan halitta za su haifar da wani sauyi mai kyau tare da kyakkyawan aiki da fa'idodin farashi. Ana sa ran manyan aikace-aikace a wasu fannoni, ilimin halitta na roba, a matsayin sabuwar hanyar samarwa, zai haifar da wani lokaci mai ban mamaki, kuma ana sa ran buƙatar kasuwa za ta buɗe a hankali.
(2) Sabbin kayayyaki: Muhimmancin tsaron sarkar samar da sinadarai ya kara nuna muhimmancinsa, kafa tsarin masana'antu mai zaman kansa kuma mai iko yana gabatowa, ana sa ran wasu sabbin kayayyaki za su hanzarta aiwatar da maye gurbin gida, kamar su sieve da catalyst mai aiki mai kyau, kayan shaƙar aluminum, aerogels, kayan shafa na lantarki mara kyau da sauran sabbin kayan da ke shiga jiki kuma rabon kasuwa zai ƙaru a hankali, ana sa ran sabon tsarin kayan zai hanzarta girma.
(3) Bayyanar da buƙatun gidaje da masu amfani: Tare da fitar da sigina don sassauta kasuwar gidaje da inganta dabarun rigakafi da kula da annobar, ana sa ran inganta manufofin gidaje, wadatar amfani da sarkar gidaje, kuma ana sa ran kayayyakin sinadarai na gidaje da sarkar masu amfani za su amfana.
Lokacin Saƙo: Disamba-20-2022





