shafi_banner

labarai

Haɓaka Kasuwanci na BDO na tushen Bio Yana Sake Siffata Kasuwar Material Raw Polyurethane Yuan Biliyan 100

Kwanan nan, nasarorin fasaha da haɓaka ƙarfin 1,4-butanediol (BDO) na tushen halittu sun zama ɗaya daga cikin abubuwan da suka fi dacewa a cikin masana'antar sinadarai ta duniya. BDO shine mabuɗin albarkatun ƙasa don samar da elastomers na polyurethane (PU), Spandex, da kuma PBT filastik mai yuwuwa, tare da tsarin samar da al'adar sa sosai ya dogara da albarkatun mai. A yau, kamfanonin fasahar da Qore, Geno, da kuma na gida Anhui Huaheng Biology ke wakilta suna ba da damar haɓaka fasahar haɓakar halittu don samar da babban tushen BDO ta amfani da albarkatun da za a sabunta kamar su sukari da sitaci, suna ba da ƙimar rage ƙarancin carbon ga masana'antu na ƙasa.

Ɗaukar aikin haɗin gwiwa a matsayin misali, yana amfani da nau'ikan ƙwayoyin cuta masu ƙima don canza sukarin shuka kai tsaye zuwa BDO. Idan aka kwatanta da hanyar tushen man fetur, ana iya rage sawun carbon ɗin samfurin da kashi 93%. Wannan fasahar ta sami kwanciyar hankali na aiki mai girman ton 10,000 a cikin 2023 kuma ta sami nasarar kulla yarjejeniyar sayayya ta dogon lokaci tare da manyan kamfanonin polyurethane da yawa a China. Ana amfani da waɗannan samfuran koren BDO don kera mafi ɗorewa na tushen Spandex da kayan takalma na polyurethane, suna biyan buƙatun gaggawa na kayan haɗin gwiwar muhalli daga samfuran ƙarshe kamar Nike da Adidas.

Dangane da tasirin kasuwa, tushen BDO ba kawai ƙarin hanyar fasaha ba ne har ma da haɓaka koren sarkar masana'antu na gargajiya. Dangane da kididdigar da ba ta cika ba, sanarwar da aka yi ta duniya da kuma ƙarfin ginin BDO mai tushe ya wuce tan 500,000 a kowace shekara. Ko da yake farashinsa na yanzu ya ɗan fi na samfuran tushen man fetur, waɗanda manufofi irin su Tsarin Daidaita Kan Iyakar Carbon na EU (CBAM) ke tafiyar da shi, ƙarin masu mallakar tambarin suna karɓar ƙimar kore. Ana iya hasashen cewa, tare da fitar da karfin masana'antu da yawa na gaba, BDO mai tushen halittu zai sake fasalin tsarin samar da albarkatun polyurethane da yuan biliyan 100 a cikin shekaru uku masu zuwa, wanda ke samun goyan bayan ci gaba da inganta farashin sa.


Lokacin aikawa: Nuwamba-06-2025